วันจันทร์ที่ 14 มีนาคม 2565 เวลา 08.00 น. นางช่อชะบา ชื่นบาน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นายวิชชา ครุปิติ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด นำคณะผู้บริหาร และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ ร้องเพลงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ กล่าวคำปฏิญญาเขตสุจริต แสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนาและพระมหากษัตริย์ แสดงสัญลักษณ์เขตพื้นที่การศึกษาสุจริต และร่วมร้องเพลงจำขึ้นใจ(ข้าราชการที่ดี) เพื่อขับเคลื่อนโครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในเขตพื้นที่การศึกษา ปลูกฝังความรักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ณ บริเวณหน้าเสาธง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275627725_1016248035649424_7765023279564454434_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275787662_1016248105649417_4935343794038571865_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275841307_1016248005649427_4673027802629674025_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275843916_1016248072316087_8862023787620687033_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275919401_1016247982316096_3243299857586346414_n-1024x768.jpg)