วันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2566 เวลา 13.00 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นางมิญช์มนัส วรรณมหินทร์ สลางสิงห์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด เป็นประธานการประชุมชี้แจงวิธีการประเมินพัฒนาการนักเรียนที่จบหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย พุทธศักราช 2560 ปีการศึกษา 2565 เพื่อประเมินพัฒนาการด้านร่างกาย อารมณ์ จิตใจ สังคมและสติปัญญา ของนักเรียนที่จบหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย พุทธศักราช 2560 และนำผลการประเมินไปใช้ในการพัฒนาคุณภาพเด็กอย่างต่อเนื่อง โดยมีผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้บริหารโรงเรียน ครูวิชาการ และครูประจำชั้นอนุบาลปีที่ 3 ทุกโรงเรียน เข้ารับฟังผ่านระบบ Google Meet 1 โรงเรียน 1 Account ณ ห้องประชุมบุษราคัม อาคารเฉลิมพระเกียรติ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/03/324574342_1361319671331445_6782776864919018857_n-1024x683.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/03/328530218_141976202105694_6645331643473612422_n-1024x683.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/03/329704817_217430527517674_6708395187899132339_n-1024x576.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/03/330295680_501537312180693_2123681503735575408_n-1024x683.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/03/334265489_605982730899092_5768183192178298815_n-1024x683.jpg)