วันพุธที่ 7 มิถุนายน 2566 เวลา 08.45 น. นายกัฬชัย เทพวรชัย รองผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัดตราด เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ จิตอาสาพระราชทานจังหวัดตราด รุ่นที่ 4 เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางลูกเสือน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกเป็นพลเมืองที่เข้มแข็งและบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่อง และยั่งยืน เป็นการถวายความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยมี นางอินทิรา บุญวาที รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด ผู้อำนวยการฝึกอบรม เป็นผู้กล่าวรายงาน ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดตราด อำเภอเมือง จังหวัดตราด
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352268504_1276734496574594_7798553267953220953_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352276858_1313458976220618_1549862172794914314_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352351085_915085423122373_7086108620393807763_n.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352354650_637818821610804_2493261663284269781_n.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352497008_994531738212898_229786722098257521_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352545581_206577908957245_1314897886883648914_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352561751_570056921705393_3356596583666583828_n.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352689598_2615811301904391_980197463999374563_n.jpg)