วันพุธที่ 19 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด เป็นตัวแทนการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย มอบโล่รางวัล EGAT Green Learning Awards 2022 ให้แก่โรงเรียนชุมชนบ้านเขาสมิง โดยมี นางธวัลรัตน์ ทองนิล ผู้อำนวยการโรงเรียน รับมอบ ณ โรงเรียนชุมชนบ้านเขาสมิง เนื่องด้วยในปี 2565 โรงเรียนชุมชนบ้านเขาสมิง ได้เข้าร่วมโครงการห้องเรียนสีเขียว โดยได้ดำเนินกิจกรรมกับ กฟผ. อย่างดียิ่ง นำไปสู่ความสำเร็จในการขับเคลื่อนกิจกรรมด้านพลังงานและสิ่งแวดล้อมจึงได้รับรางวัลเชิดชูเกียรติ เพื่อเป็นการประกาศเกียรติคุณและเป็นขวัญกำลังใจให้แก่โรงเรียน ในการเชื่อมต่อการดำเนินงานและประสานความร่วมมือในการขับเคลื่อนโครงการห้องเรียนสีเขียวอย่างต่อเนื่อง และส่งเสริมให้โรงเรียนเป็นแหล่งเรียนรู้ด้านพลังงานและสิ่งแวดล้อม พร้อมเผยแพร่แบ่งปันองค์ความรู้สู่สังคมในวงกว้างอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360142875_1319971451943746_499991448637700180_n-1024x684.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/361944423_1319971751943716_8123676770169985125_n-1024x684.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/361939679_1319971735277051_3928178417275147860_n-1024x684.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360150055_1319971035277121_6311691572733775151_n-1024x684.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/361585371_1319971118610446_6261890827086000474_n-1024x684.jpg?ssl=1)