วันศุกร์ที่ 11 สิงหาคม 2566 ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นายวิชชา ครุปิติ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด นิเทศติดตามผลการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนบ้านท่าประดู่ ตามนโยบายของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด ที่จัดการเรียนการสอนโดยยึดผู้เรียนเป็นสำคัญ ประกอบด้วยองค์ประกอบที่สำคัญ 3 ประการ คือ 1. การประกันโอกาสทางการศึกษา เด็กทุกคนที่มาเรียนต้องได้เรียนอย่างเสมอภาคและเท่าเทียม 2. การประกันคุณภาพการศึกษา เด็กทุกคนที่มาเรียนต้องได้เรียนอย่างมีคุณภาพ 3. ประกันประสิทธิภาพสถานศึกษา คือ ความสามารถในการจัดการเรียนการสอนให้บรรลุตามวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้ โดยใช้ทรัพยากรที่มีอยู่ให้เกิดประโยชน์มากที่สุด ซึ่งจากการนิเทศติดตามด้วยการสังเกต สอบถาม พบว่าโรงเรียนสามารถจัดการเรียนรู้ได้อย่างมีประสิทธิผลและเกิดประสิทธิภาพต่อการพัฒนาผู้เรียน
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/363794355_1330831707524387_3444742289482668394_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/365275568_1330831724191052_9051076942089984520_n.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/367020878_1330831740857717_8046445855661952372_n.jpg?ssl=1)