วันพุธที่ 23 สิงหาคม 2566 เวลา 13.00 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นางอินทิรา บุญวาที รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา ซึ่งจัดโดยศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอแหลมงอบ ระหว่างวันที่ 23-25 สิงหาคม 2566 ณ ค่ายลูกเสือฐานส่งกำลังบำรุงทหารเรือตราด ทัพเรือภาคที่ 1 เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการศึกษาน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกเป็นพลเมืองที่เข้มแข็ง และบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน เป็นการถวายความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/368297781_1336481416959416_1253299707134300314_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/368371976_1336481603626064_5840057282832493266_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/368412181_1336481643626060_7404504809922357494_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/369162206_1336481690292722_3204145394792196673_n-1024x766.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/370002423_1336481430292748_4136893415098569339_n-1024x768.jpg)