วันเสาร์ที่ 23 กันยายน 2566 ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นางสาวรุ่งอรุณ สังวาล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างสมรรถนะด้านการจัดการเรียนรู้แบบองค์รวมแก่เด็กที่มีความบกพร่องทางร่างกายหรือสุขภาพ หรือการเคลื่อนไหวในศูนย์การเรียนสำหรับเด็กในโรงพยาบาล เพื่อเพิ่มพูนความรู้ ความเข้าใจ ทักษะ และเจตคติในการจัดการเรียนรู้แบบองค์รวมแกเด็กฯ สร้างเครือข่ายความร่วมมือ แลกเปลี่ยนเรียนรู้พร้อมทั้งรับทราบแนวทางในการนิเทศ กำกับ ติดตามประเมินผลการจัดการเรียนรู้ในศูนย์การเรียนรู้สำหรับเด็กในโรงพยาบาล ระหว่างวันที่ 23 – 25 กันยายน 2566 ณ โรงแรมบางกอกพาเลส กรุงเทพมหานคร
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/09/380247222_1351710605436497_1715001022041543274_n-768x1024.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/09/381162275_1351709985436559_3543662377498053571_n-768x1024.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/09/381170625_1351709752103249_8690923750208180338_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/09/381380693_1351710565436501_3456144279416408000_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/09/381416601_1351710178769873_2457503335882603458_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/09/381458868_1351710365436521_5552001192623196624_n-1024x768.jpg)