วันพุธที่ 1 พฤศจิกายน 2566 ดร.พิจิตร พรหมจารีย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นางอินทิรา บุญวาที รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด พร้อมด้วยคณะ ลงพื้นที่นิเทศ ติดตามการเตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 โรงเรียนในศูนย์เครือข่ายลุ่มแม่น้ำตราด จำนวน 5 แห่ง ประกอบด้วย โรงเรียนอนุบาลชุมชนวัดหนองบัว(รัตนวงศ์ราษฎร์บำรุง) โรงเรียนวัดวัง(กิ่ม-บุญอยู่ อุทิศ) โรงเรียนบ้านสวนใน โรงเรียนบ้านท่าเรือจ้าง(ประชาชนูปถัมภ์) และโรงเรียนวัดบุปผาราม เพื่อดูแลช่วยเหลือ แนะนำ ให้กำลังใจ และเยี่ยมชมการบริหารจัดการศึกษาของโรงเรียนให้พร้อมใน 4 มิติ ทั้งด้านผู้บริหาร ครู นักเรียน และโรงเรียน โดยมีนักศึกษา ปริญญาโทสาขาบริหารการศึกษา จากมหาวิทยาลัยราชภัฎรำไพพรรณีร่วมสังเกตการณ์
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397436062_1371931240081100_4614622447096232518_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397441849_1371931273414430_5837104341471316594_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397450311_1371931396747751_2313320992616510377_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397469177_1371931063414451_3907739435382477022_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397469567_1371931356747755_4332422627508908326_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397604169_1371931073414450_4838846159730749266_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397914955_1371931400081084_7070211889847815250_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397958661_1371931263414431_2756189267922114733_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397989443_1371931153414442_1889179222830420861_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/11/398725331_1371931060081118_8155210654803983101_n-1024x768.jpg)