วันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 เวลา 09.30 น. ดร.พิจิตร พรหมจารีย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด พร้อมด้วยนางอินทิรา บุญวาที รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด นางวาทินี พุกนุช ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางกิจนา เมืองซอง ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล นางกรวรรณ ประดลชอบ ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ และบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด จัดขึ้นโดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด โดยมี นายณัฐพงษ์ สงวนจิตร ผู้ว่าราชการจังหวัดตราด เป็นประธานในพิธี และนายวิเชียร ทรัพย์เจริญ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด กล่าวรายงาน ซึ่งมีการจัดกิจกรรมต่าง ๆ มากมาย เช่น มีการมอบรางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น จังหวัดตราด การแสดงบนเวทีของเด็กนักเรียน เครื่องเล่นเป่าลมให้เด็ก ๆ ได้สนุกสนาน การจัดซุ้มของหน่วยงานต่างๆ มีการบริการอาหารและเครื่องดื่ม และของรางวัลแจกอีกมากมาย #สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด
![](https://i2.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136577791.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136425153.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136470370.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136474637.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136501253.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136522639.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2024/01/FB_IMG_1705136533667.jpg?ssl=1)