วันเสาร์ที่ 14 มกราคม 2566 เวลา 09.30 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด พร้อมด้วยนางมิญช์มนัส วรรณมหินทร์ สลางสิงห์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด นางสมใจ วัฒฐานะ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางกิจนา เมืองซอง ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล และบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด จัดขึ้นโดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด โดยมี นายณรงค์ เทพเสนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดตราด เป็นประธานในพิธี และนายวิเชียร ทรัพย์เจริญ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด กล่าวรายงาน ซึ่งมีการจัดกิจกรรมต่าง ๆ มากมาย เช่น การแสดงบนเวที ของเด็กนักเรียนจากโรงเรียนในสังกัด สพฐ. เครื่องเล่นเป่าลมให้เด็ก ๆ ได้สนุกสนาน การจัดซุ้มของหน่วยงานต่างๆ มีการบริการอาหารและเครื่องดื่ม และของรางวัลแจกอีกมากมาย
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325416706_572446834353275_3315527292994150710_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325368048_1222368311690557_679346359897882116_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325396445_5739215846191989_3778919489612036430_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325617187_723796862472495_6979333081546624683_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325440186_727452672338724_7113208201157405211_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325385034_2969645669997792_8110314475829513806_n-1024x683.jpg?ssl=1)