วันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.30 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด เป็นประธานการประชุมคณะทำงานการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (Ordinary National Educational Test : O-NET) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และมัธยมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2565 ระดับศูนย์สอบ ครั้งที่ 1/2566 พร้อมทั้ง มอบเกียรติบัตรแสดงความยินดีกับโรงเรียนบ้านท่าเรือจ้าง (ประชาชนูปถัมภ์) ที่ได้รับการคัดเลือกเป็นสถานศึกษาที่มีการปฏิบัติเป็นเลิศ (Best Practice) ในการนำผลการประเมินความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (RT) การประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) และการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET)ณ ห้องประชุมคามทะเล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329197988_1321904368441372_1810130645045546072_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329039696_482453080765367_6412566542770567151_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329035782_1526363527893253_3655124466672818961_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329238134_910178180174760_9208145119270764297_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329048328_489059033377888_5758397851780191181_n-1024x683.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329031881_657386716144045_940414615651145353_n-1024x683.jpg?ssl=1)