วันศุกร์ที่ 30 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นายวิชชา ครุปิติ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเปิดโลกทัศน์วิวัฒน์การจัดการเรียนรู้ เชิงรุก (Active Learning) สู่สมรรถนะ โดยมี นางสาวผกายรัตน์ บริรักษ์ศุภกร ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามประเมินผลการจัดการศึกษา เป็นผู้กล่าวรายการ เพื่อพัฒนาครูของสถานศึกษาในสังกัดให้มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการออกแบบการจัดกิจกรรมการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) และการวัดผลและประเมินผลที่ส่งเสริมสมรรถนะของผู้เรียนตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 อย่างเป็นระบบ โดยมีผู้เข้ารับการอบรม จำนวน 102 คน ณ ห้องประชุมทรัพย์เจริญ อาคารเฉลิมพระเกียรติ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/357362431_1309835056290719_2411278334051907587_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/357009018_1309834692957422_2455749480616952566_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/357103566_1309834609624097_5944190554605319385_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/357009112_1309834126290812_411904698008704551_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/07/357069457_1309833859624172_4099009575397456028_n-1024x576.jpg)