วันพฤหัสบดีที่ 10 สิงหาคม 2566 เวลา 13.00 น. ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด มอบหมายให้ นางอินทิรา บุญวาที รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตราด เข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการสร้างและส่งเสริมความเป็นพลเมืองดีตามรอยพระยุคลบาท ด้านการศึกษาสู่การปฏิบัติ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดตราด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ครั้งที่ 1/2566 โดยมี นางสาวณันทิชาภา ทองหนุ่ม รองศึกษาธิการจังหวัดตราด เป็นประธาน เพื่อส่งเสริมให้ผู้เรียนได้ศึกษาเรียนรู้ และมีทัศนคติที่ดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์และบ้านเมืองรวมทั้งพระราชกรณียกิจของบูรพกษัตริย์ไทย และพระมหากรุณาธิคุณที่มีต่อประชาชนคนไทย ณ ห้องประชุมสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดตราด
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366027032_1330446447562913_4692892070289861401_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366330668_1330446594229565_5071423179828155948_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366810065_1330446250896266_6704949200325582169_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366944046_1330446664229558_4352325721427436489_n-1024x768.jpg)
![](https://web.trat-edu.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366946212_1330446617562896_899466532518912975_n-1024x768.jpg)